Menene allon dandali?Menene fa'idodin gwajin allo?

A taƙaice, PCB danda tana nufin allon da'ira da aka buga ba tare da kowa ta ramuka ko kayan lantarki ba.Yawancin lokaci ana kiran su da PCBs maras tushe kuma wani lokacin kuma ana kiran su PCBs.Kwamitin PCB mara komai yana da tashoshi na asali kawai, alamu, rufin ƙarfe da PCB substrate.

 

Menene amfanin allon PCB mara amfani?
PCB mara kyau shine kwarangwal na allon da'ira na gargajiya.Yana jagorantar halin yanzu da na yanzu ta hanyoyin da suka dace kuma ana amfani dashi a yawancin na'urorin lantarki.

Sauki na PCB mara kyau yana ba injiniyoyi da masu zanen kaya isasshen 'yanci don ƙara abubuwan da ake buƙata.Wannan allo mara izini yana ba da sassauci kuma yana ba da damar samar da taro.

Wannan kwamiti na PCB yana buƙatar ƙarin aikin ƙira fiye da sauran hanyoyin wayoyi, amma sau da yawa ana iya sarrafa shi bayan haɗuwa da masana'anta.Wannan ya sa allon PCB ya zama zaɓi mafi arha kuma mafi inganci.

Gidan dandali yana da amfani kawai bayan ƙara abubuwan da aka gyara.Maƙasudin buƙatun PCB mara kyau shine ya zama cikakkiyar allon kewayawa.Idan ya dace da abubuwan da suka dace, zai sami amfani da yawa.

Koyaya, wannan ba shine kawai amfani da allunan PCB ba.Blank PCB shine mafi kyawun mataki don yin gwajin allo a cikin tsarin kera hukumar da'ira.Yana da mahimmanci don hana matsaloli da yawa waɗanda zasu iya faruwa a nan gaba.
Me yasa ake gwajin allo?
Akwai dalilai da yawa don gwada alluna marasa tushe.A matsayin firam ɗin allon kewayawa, gazawar hukumar PCB bayan shigarwa zai haifar da matsaloli da yawa.

Ko da yake ba kowa ba ne, PCB maras amfani yana iya samun lahani kafin ƙara abubuwan da aka gyara.Matsalolin da suka fi zama ruwan dare sun hada da wuce gona da iri, rashin kunya da ramuka.Ko da ƙananan lahani na iya haifar da gazawar masana'antu.

Saboda karuwar yawan abubuwan da ake buƙata, buƙatun allunan PCB multilayer na ci gaba da ƙaruwa, yana mai da gwajin allo mafi mahimmanci.Bayan haɗa PCB multilayer, da zarar gazawar ta faru, kusan ba zai yuwu a gyara shi ba.

Idan danda PCB shine kwarangwal na allon kewayawa, abubuwan da aka gyara sune gabobi da tsokoki.Abubuwan da aka gyara na iya zama masu tsada sosai kuma galibi suna da mahimmanci, don haka a cikin dogon lokaci, samun firam mai ƙarfi na iya hana manyan abubuwan haɓakawa daga ɓarna.

 

Nau'in gwajin allo mara tushe
Yadda za a san idan PCB ya lalace?
Ana buƙatar gwada wannan ta hanyoyi guda biyu: lantarki da juriya.
Gwajin allo kuma yana la'akari da keɓewa da ci gaba da haɗin wutar lantarki.Gwajin keɓewa yana auna haɗin tsakanin haɗin kai guda biyu, yayin da gwajin ci gaba yana bincika don tabbatar da cewa babu buɗaɗɗen wuraren da za su iya tsoma baki tare da na yanzu.
Kodayake gwajin lantarki ya zama ruwan dare, gwajin juriya ba sabon abu bane.Wasu kamfanoni za su yi amfani da haɗin gwiwar biyun, maimakon makantar yin amfani da gwaji ɗaya.
Gwajin juriya yana aika halin yanzu ta hanyar madugu don auna juriyar kwarara.Haɗi mai tsayi ko sirara za su haifar da juriya fiye da gajeriyar haɗi ko mafi kauri.
Gwajin tsari
Don samfuran da ke da ƙayyadaddun ma'aunin aikin, masana'antun da'ira da aka buga gabaɗaya za su yi amfani da ƙayyadaddun kayan aiki don gwaji, wanda ake kira "racks gwaji."Wannan gwajin yana amfani da fil ɗin da aka ɗora a bazara don gwada kowane saman haɗin gwiwa akan PCB.
Gwajin ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun gwajin yana da inganci sosai kuma ana iya kammala shi cikin ƴan daƙiƙa kaɗan.Babban hasara shine babban farashi da rashin sassauci.Kyawawan PCB daban-daban suna buƙatar kayan aiki daban-daban da fil (wanda ya dace da samarwa da yawa).
Gwajin samfuri
Ana amfani da gwajin binciken tashi gabaɗaya.Hannun mutum-mutumi guda biyu masu sanduna suna amfani da shirin software don gwada haɗin allo.
Idan aka kwatanta da ƙayyadaddun gwajin gwaji, yana ɗaukar lokaci mai tsawo, amma yana da araha da sauƙi.Gwajin ƙira daban-daban yana da sauƙi kamar loda sabon fayil.

 

Amfanin gwajin allo mara tushe
Gwajin dandali yana da fa'idodi da yawa, ba tare da babban lahani ba.Wannan mataki a cikin tsarin masana'antu na iya kauce wa matsaloli da yawa.Ƙananan ƙananan zuba jari na farko na iya ajiye yawan kulawa da farashin maye gurbin.

Gwajin jirgi mara kyau yana taimakawa gano matsaloli a farkon tsarin masana'antu.Gano matsalar da wuri yana nufin gano tushen matsalar da kuma iya magance matsalar daga tushenta.

Idan aka gano matsalar a cikin tsari na gaba, zai yi wahala a gano tushen matsalar.Da zarar an rufe allon PCB da abubuwan da aka gyara, ba shi yiwuwa a tantance abin da ya haifar da matsalar.Gwajin farko yana taimakawa wajen magance tushen dalilin.

Gwaji kuma yana sauƙaƙa dukkan tsari.Idan an gano matsalolin kuma an warware su yayin lokacin haɓaka samfuri, matakan samarwa na gaba na iya ci gaba ba tare da tsangwama ba.

 

Ajiye lokacin aikin ta hanyar gwajin allo mara amfani

Bayan sanin mene ne allon dandali, da fahimtar mahimmancin gwajin allo.Za ku ga cewa duk da cewa tsarin farko na aikin ya zama sannu a hankali saboda gwaje-gwaje, lokacin da gwajin dandali ke adanawa na aikin ya fi lokacin da yake cinyewa.Sanin ko akwai kurakurai a cikin PCB na iya sauƙaƙa magance matsala na gaba.

Matakin farko shine lokacin mafi inganci don gwajin jirgi mara tsada.Idan allon da'irar da aka haɗa ta kasa kuma kuna son gyara ta a tabo, asarar asarar na iya zama ɗaruruwan sau ɗari.

Da zarar substrate ya sami matsala, yuwuwar fashewar sa zai tashi sosai.Idan an siyar da kayan gyara masu tsada ga PCB, asarar za ta ƙara ƙaruwa.Saboda haka, shine mafi munin samun kuskure bayan an haɗa allon da'ira.Matsalolin da aka gano a wannan lokacin yawanci suna haifar da tarwatsewar samfuran gaba ɗaya.

Tare da ingantaccen ingantaccen aiki da daidaito da gwajin ya bayar, yana da kyau a gudanar da gwajin jirgi mara kyau a farkon matakan masana'antu.Bayan haka, idan hukumar da'ira ta ƙarshe ta gaza, za a iya ɓarna dubban abubuwan da aka gyara.